రియల్మీ X: ది గుడ్, ది బాడ్, అండ్ ది ఎక్స్ ఫాక్టర్

భారతీయ విఫణిలో రియల్లీ 3 ప్రో ఉప 18K స్మార్ట్ఫోన్తో భారీ సంచలనాన్ని సృష్టించిన తరువాత, రియల్జ్ ఇప్పుడు దేశీయ మార్కెట్లో చైనాలో అత్యంత సాంకేతికంగా అభివృద్ధి చెందిన స్మార్ట్ఫోన్ను విడుదల చేసింది. 4GB + 64GB నిల్వ వేరియంట్ కోసం CNY 1,499 (సుమారు రూ .15,400) ధరతో రియల్మీ X, చైనాలో 6GB + 64GB వేరియంట్ వ్యయం CNY 1,599 (సుమారు రూ .16,400). రియల్మీ X యొక్క 8GB + 128GB వేరియంట్ CNY 1,799 (దాదాపు రూ .18,500) వద్ద రిటైల్ చేయబడుతుంది. రియల్టీ ఇండియా సీఈఓ మాధవ్ షెత్ మాకు భారత మార్కెట్లో త్వరలోనే అందుబాటులోకి వచ్చే అవకాశం ఉందని, బహుశా వచ్చే నెలలోనే.

రియల్మీ X పాప్-అప్ స్వీయ కెమెరా, ఇన్-స్క్రీన్ వేలిముద్ర స్కానర్ మరియు 48MP + 5MP డ్యూయల్-లెన్స్ రేర్ కెమెరా సెటప్లను కలిగి ఉంది. రియల్మీ X కూడా కంపెనీకి అత్యంత ఖరీదైన స్మార్ట్ఫోన్గా ఉంది మరియు వివో V15 సిరీస్, రెడ్మి నోట్ 7 సిరీస్ మరియు కంపెనీ యొక్క సొంత OPPO F11 ప్రో హ్యాండ్ సెట్ కూడా తీసుకుంటుంది. చైనాలోని బీజింగ్లో జరిగే ప్రపంచ ప్రయోగ కార్యక్రమంలో క్లుప్త కాల వ్యవధి కోసం కొత్త రియల్ స్మార్ట్ఫోన్ను పరీక్షించాలనే అవకాశం గిజ్బోట్లో లభించింది. మరియు ఇక్కడ మేము కొత్త Realme హ్యాండ్సెట్ గురించి చెప్పాల్సి ఉంటుంది.

X ఫాక్టర్

16MP పాప్-అప్ స్వీయీ కెమెరా

కొత్త Realme X హ్యాండ్ సెట్ X ఫాక్టర్తో ప్రారంభిద్దాం. నిజానికి OPPO యొక్క ఉప బ్రాండ్గా ప్రారంభించబడింది, సంస్థ యొక్క కొత్త హ్యాండ్ సెట్ OPPO F11 ప్రో నుండి డిజైన్ సూచనలను తీసుకుంటుంది మరియు పాప్-అప్ స్వీయ కెమెరాను కలిగి ఉంటుంది. 16MP సెన్సార్ హ్యాండ్ సెట్ టాప్ అంచు వద్ద ఉంచుతారు ఒక ముడుచుకొని కెమెరా మాడ్యూల్ లో అనుసందానించబడింది, కేవలం OPPO F11 ప్రో న స్వీయ కెమెరా వంటి. కెమెరా ఒక jiffy లో బయటకు (0.74 సెకన్లు) మరియు ఫోన్ కూడా ముఖం-అన్లాక్ మద్దతు. 16MP స్వీయ కెమెరా f / 2.0 ఎపర్చరులో పనిచేస్తుంది.

Selfie కెమెరా చిత్రం నాణ్యత

16MP స్వీయ కెమెరా ఆకట్టుకునే స్వీయాలను క్లిక్ చేస్తుంది. చిత్రాలు ఖచ్చితమైన రంగులు మరియు గొప్ప వివరాలను చూపుతాయి. మీరు సాఫ్ట్ వేర్-నడిచే పోర్ట్రెయిట్ షాట్లను కూడా క్యాప్చర్ చేయవచ్చు, అది కూడా మంచిది. Realme X యొక్క సాఫ్ట్ వేర్ ఆల్గోరిథమ్స్ చే సృష్టించబడిన బెక్హె ప్రభావం చాలా సహజమైనది. మీరు 1080p వీడియోలను ఫ్రంట్ ఫేసింగ్ పాప్-అప్ స్వీయీ కెమెరా నుండి షూట్ చేయవచ్చు.

స్క్రీన్పై వేలిముద్ర స్కానర్

పాప్-అప్ స్వీయీ కెమెరాతో పాటు, రియల్మీ X కూడా బోర్డులో ఒక స్క్రీన్ కెమెరాని తెస్తుంది. స్మార్ట్ ఫోన్ ఒక సూపర్ AMOLED డిస్ప్లేను తొలగిస్తుంది, మొదట రియల్లీ హ్యాండ్ సెట్లో ఉంది. మా క్లుప్తంగా పరీక్ష సమయంలో, మేము OPPO మరియు వివో హ్యాండ్సెట్లతో వేగంతో సమానంగా ఉన్న స్క్రీన్పై వేలిముద్ర స్కానర్ను కనుగొన్నాము. సెన్సార్ ఒక్కసారి కూడా థంబ్ ముద్రణను గుర్తించడంలో విఫలం కాలేదు.

మంచి

సోనీ IMX సెన్సార్తో 48MP వెనుక కెమెరా

రియల్మీ X 48MP వెనుక కెమెరాతో 5MP లోతు సెన్సార్తో జత చేయబడింది. మంచి భాగం, 48MP ప్రాధమిక కెమెరా సోనీ IMX586 సెన్సార్పై పనిచేస్తుంది మరియు శామ్సంగ్ GM1 సెన్సార్లో కాదు, ఇది చిత్ర నాణ్యతను మరియు రంగు అవుట్పుట్ పరంగా తక్కువస్థాయి. ఈ మధ్యస్థాయి హ్యాండ్ సెట్లో కెమెరా అవుట్పుట్ బాగా ఆకట్టుకుంటుంది మరియు కొన్ని ప్రీమియం హ్యాండ్సెట్ను తమ డబ్బు కోసం రన్ చేయగలదు. చిత్రాలు స్ఫుటమైనవి మరియు మంచి వివరాలను ప్రదర్శిస్తాయి. కాంట్రాస్ట్ బిందువుపై కనిపిస్తుంది మరియు 1080p వీడియో అవుట్పుట్ సోషల్ మీడియా ప్లాట్ఫారాలకు మరియు YouTube కు కూడా చాలా ఉపయోగకరంగా ఉంటుంది. మేము నైలైట్ మోడ్ సహాయంతో పగటి మరియు తక్కువ కాంతి లో Realme X తో కొన్ని నిజంగా మంచి షాట్లు బంధించగలిగారు.

చాలా ప్రీమియం-కనిపించే రియల్ స్మార్ట్ఫోన్

రియల్మీ X ఇప్పటి వరకు సంస్థ యొక్క చాలా అందంగా కనిపించే స్మార్ట్ఫోన్ను కలిగి ఉంది. Realme X యొక్క వైట్ కలర్ వేరియంట్ కనిపిస్తోంది మరియు చేతులు నిజంగా ప్రీమియం అనిపిస్తుంది. అయితే పాలికార్బొనేట్ రేర్ ప్యానల్ కారణంగా నిగనిగలాడే ఫోన్ చాలా నిగూఢమైనది. వంపు తిరిగిన బ్యాక్ ప్యానెల్ మరియు గుండ్రని అంచులు కారణంగా ఫోన్ పామ్లో సౌకర్యవంతంగా ఉంటుంది. వాల్యూమ్ రాకర్స్ ఎడమ అంచున ఉంచుతారు, పవర్ బటన్ మరియు SIM కార్డు స్లాట్ కుడి అంచున ఉంచబడతాయి.

6.53-అంగుళాల FHD + AMOLED ప్రదర్శన

Realme X కార్నింగ్ గొరిల్లా గ్లాస్ 5 వ తరం రక్షణతో అంచు నుండి అంచు ప్యానెల్ను తిప్పింది. 6.53 అంగుళాల AMOLED స్క్రీన్ శక్తివంతమైనది మరియు 91.2% స్క్రీన్-టు-బాడీ రేషియోను అందిస్తుంది. AMOLED ప్యానెల్ వీడియో గేమ్ప్లే మరియు వీడియో వీక్షణ అనుభవాన్ని చాలా ఆకర్షణీయంగా చేస్తుంది.

స్నాప్డ్రాగన్ 710, కలర్ OS 6.0, 20W ఛార్జర్ బాక్స్లో VOOC 3.0 మద్దతుతో

రియల్మీ 3 ప్రో లాగా, కొత్త స్మార్ట్ఫోన్ క్వాల్కమ్ స్నాప్డ్రాగెన్ 710 చిప్సెట్తో కూడా మద్దతు ఇస్తుంది. ఎనిమిదో కోర్ CPU చాలా శక్తివంతమైన మరియు సమర్థవంతమైనది. మేము రియల్3 3 ప్రో మీద CPU పనితీరు మరియు గేమింగ్ స్పందన పరీక్షించారు మరియు హ్యాండ్సెట్ రోజువారీ మరియు కఠినమైన పనులు సమయంలో అన్ని వద్ద మాకు నిరాశ లేదు. ఈ సంస్థ RealMedia మూడు RAM ROM ROM లలో ప్రవేశపెట్టింది, అనగా 4GB + 64GB, 6GB + 64GB మరియు 8GB + 128G. మేము వచ్చే నెలలో భారత మార్కెట్లో మూడు వేరియంట్లను చూడాలనుకుంటున్నాము.

Realme X కూడా తాజా Android OS పై ఆధారంగా ColorOS 6.0 ను నడుపుతుంది, ఇది Realme 3 Pro లో అందించబడింది. రియల్మే బాక్స్లో ఒక 20W VOOC 3.0 ఛార్జర్ను షిప్పింగ్ సమయంలో కేవలం 5 నిమిషాల టాక్ టైమ్ను 2 గంటలు అందిస్తుందని పేర్కొంది. మేము వెంటనే స్మార్ట్ఫోన్ యొక్క మా సమగ్ర సమీక్షలో కంపెనీ వాదనలు పరీక్షించడానికి కనిపిస్తుంది.

స్పెషల్ ఎడిషన్ రియల్లీ X

రియల్జ్ కూడా ప్రత్యేక ఎడిషన్ రియల్ఎమ్ X స్మార్ట్ఫోన్లను విడుదల చేసింది. ప్రత్యేక ఎడిషన్ రియల్మీ X హ్యాండ్ సెట్లను జపనీస్ ఇండస్ట్రియల్ డిజైనర్ నాటో ఫుకాసావ రూపొందించారు. ప్రత్యేక ఎడిషన్ రియల్మీ X యొక్క రూపకల్పన ఉల్లిపాయలు మరియు వెల్లుల్లిచే ప్రేరణ పొందిందని నాటో అభిప్రాయపడ్డారు, ఇది ఒక బేసి ఎంపిక లాంటిది కానీ మనకు తెలిసినంతగా చైనాలో ఏదైనా సాధ్యమే. ఉల్లిన్ మరియు వెల్లుల్లి నుండి స్పూర్తిని ప్రత్యేక ఎడిషన్ రియల్లీ X హ్యాండ్ సెట్ల బ్యాక్ ప్యానెల్లో చాలా ఎక్కువగా కనిపిస్తుంది. భారతీయ విపణిలో బ్రాండ్ ప్రత్యేక ఎడిషన్ రియల్మీ X ను విడుదల చేస్తే మనకు చాలా కచ్చితంగా తెలియదు.

చెడు

పెద్ద 4,045 mAh బ్యాటరీ యూనిట్ కాకుండా, ఇది Realme 3 ప్రోకు శక్తినివ్వగలదు, రియల్ X X 3,765 mAh బ్యాటరీ యూనిట్ నుండి శక్తిని ఆకర్షిస్తుంది. అయినప్పటికీ, ఛార్జింగ్ వేగాలు మీరు VOOC 3.0 వేగవంతమైన ఛార్జింగ్కు మద్దతిచ్చే పెట్టెలో 20W వేగవంతమైన ఛార్జర్తో ఫోన్ నౌకలను చాలా నిరాశపరచవు.

మైక్రో SD కార్డ్ మద్దతు లేదు

ఆసక్తికరంగా, హ్యాండ్సెట్లో మైక్రో SD కార్డ్ స్లాట్ లేదు. హైబ్రీడ్ సిమ్ కార్డ్ స్లాట్ కూడా రెండు క్రియాశీల SIM కార్డులు మరియు మెమొరీ కార్డులను మాత్రమే తీసుకుంటుంది. ఇది ఖచ్చితంగా భారతదేశంలో ధర-స్పృహగల స్మార్ట్ఫోన్ వినియోగదారులను నిరాశ చేయబోతోంది, వారు వారి ఫోన్లలోని మీడియా ఫైల్స్ మరియు అనువర్తనాల గిగ్యాబైట్లను నిల్వ చేయడానికి పరికర అంతర్గత మెమరీని విస్తరించడానికి ఇష్టపడతారు.

తీర్పు

Realme మరోసారి కొత్త స్మార్ట్ఫోన్తో వాటాలను పెంచింది మరియు భారతీయ మార్కెట్లో ఇతర స్మార్ట్ఫోన్ తయారీదారులకు సమస్యలను సృష్టిస్తుంది. ముఖ్యంగా Xiaomi కోసం ఎవరు ఉప 10K మరియు ఉప 20K ధర విభాగంలో Realme స్మార్ట్ఫోన్లు యొక్క ప్రత్యక్ష పోటీదారు. Realme X కెమెరా హార్డ్వేర్ మరియు ఇన్-స్క్రీన్ వేలిముద్ర స్కానర్ మరియు పాప్-అప్ స్వీయీ కెమెరా వంటి తాజా మొబైల్ సాంకేతికతలను అందిస్తుంది. అయితే మైక్రో SD కార్డ్ స్లాట్ను తీసివేసే నిర్ణయం ఒక చెడ్డ చర్యలాగా కనిపిస్తుంది. భారతీయ మార్కెట్ కోసం ఒక హైబ్రిడ్ సిమ్ కార్డును అందించే బ్రాండ్ అవకాశాలు ఉన్నాయి. స్మార్ట్ఫోన్ ఔత్సాహికులు కొత్త స్మార్ట్ఫోన్కు ఎలా స్పందిస్తారో చూద్దాం.