HP Omen 15 గేమింగ్ లాప్టాప్ రివ్యూ: గుడ్, కానీ బెస్ట్

HP లేదా హ్యూలెట్-ప్యాకెర్డ్ అనేది కంప్యూటర్ ప్రపంచంలో బాగా తెలిసిన బ్రాండ్; ల్యాప్టాప్ల కోసం ప్రీమియం ఉన్నత-శ్రేణి ల్యాప్టాప్లకు అధిక-విలువను అందించడం సంస్థ. HP Omen 15 అనేది కంపెనీకి చెందిన తాజా గేమింగ్ ల్యాప్టాప్, ఇది భారతదేశంలో రూ. 1,19,316 కోసం రిటైల్ చేస్తుంది.

ప్రోస్

 • ఇరుకైన-నొక్కు డిస్ప్లే డిజైన్
 • అధిక రిఫ్రెష్ రేట్ డిస్ప్లే

కాన్స్

 • సబ్పర్ GPU పనితీరు

HP యొక్క ధ్వని శ్రేణి స్ట్రైకింగ్ డిజైన్ మరియు అత్యుత్తమ తరగతి వివరణలతో గేమింగ్ ల్యాప్టాప్లు మరియు డెస్క్ టాప్లను అందిస్తోంది. భారతదేశంలో అందుబాటులో ఉన్న ఇతర గేమింగ్ ల్యాప్టాప్లకు వ్యతిరేకంగా HP ఓమెన్ 15 ని ఎలా నిలబెట్టుకుంటుంది? మీరు పరిగణించవలసిన తదుపరి గేమింగ్ ల్యాప్టాప్ కాదా? కనుగొనండి.

లక్షణాలు

 • ప్రాసెసర్ – 8 వ జనరల్ ఇంటెల్ కోర్ i7-8750H
 • గ్రాఫిక్స్ – ఎన్విడియా జిటిఎక్స్ 1070 మ్యాక్స్-క్యూ 8 GB GDDR5 వీడియో మెమరీ
 • మెమరీ – 16 GB DDR4-2666 SDRAM (1 x 16 GB)
 • OS – విండోస్ 10 64-బిట్ హోం ఎడిషన్ని
 • ల్వ – 1 TB 7200 rpm SATA + 128 GB PCIe NVMe M.2 SSD
 • డిస్ప్లే – 15.6-అంగుళాల వికర్ణ FHD 144 Hz IPS యాంటీ-బ్రైట్ మైక్రో-ఎడ్జ్ WLED- బ్యాక్లిట్ (1920 x 1080)
 • I / O – 1 USB 3.1 టైప్-సి (HP స్లీప్ మరియు ఛార్జ్, 5Gb / s వరకు డేటా); 3 USB 3.1 Gen 1 (HP స్లీప్ మరియు ఛార్జ్); 1 మినీ డిస్ప్లేపోర్ట్; ఒక హెడ్ఫోన్-అవుట్ / మైక్రోఫోన్ ఇన్ కాంబో జాక్; ఒక RJ-45 – NIC; ఒక HDMI v2.0
 • ఆడియో – బ్యాంగ్ & ఓల్ఫ్సేన్, ద్వంద్వ స్పీకర్లు
 • కీబోర్డు – సంఖ్యా పరిమాణం కలిగిన పూర్తి పరిమాణ 4-జోన్ లైటింగ్ బ్యాక్లిట్ కీబోర్డ్కీ
 • ప్యాడ్ మరియు NKRO
 • బరువు – 2.25 KG

రూపకల్పన

HP Omen 15 నేను చూసిన ఉత్తమమైన ప్రీమియం ల్యాప్టాప్లలో ఒకటి. ఓమెన్ గేమర్-సెంట్రిక్ డిజైన్ను కలిగి ఉంది, ఇది గేమింగ్ వైబ్ ను మేల్కొల్పుతుంది. మొత్తం ల్యాప్టాప్లు ఎరుపు మరియు నలుపు రంగు రంగులను ఉపయోగిస్తాయి, ఇవి ఇతర ల్యాప్టాప్ల నుండి ఓమెన్ని విభజిస్తాయి.

ఓమెన్లో ఇచ్చిన ఐ / ఓ ఒక USB రకం సి పోర్ట్, పూర్తి పరిమాణ HDMI పోర్ట్, SD కార్డ్ స్లాట్, బహుళ USB 3.0 పోర్టులు, మినీ డిస్ప్లే పోర్ట్ మరియు చాలా ఎక్కువ. ఈ వారికి ఒక ఖచ్చితమైన పరికరం, రోజువారీగా ఇప్పటికీ USB పార్టులు చాలా ఉపయోగించే.

NVidia యొక్క 1070 GPU తో గేమింగ్ ల్యాప్టాప్ ఉండటం వలన, కంప్యూటర్ 2.25 కిలోల బరువుతో సహేతుక కాంతితో ఉంటుంది, దీనితో పరికరం సులభంగా తీసుకువెళుతుంది. ల్యాప్టాప్ యొక్క టాప్ ప్యానెల్ కార్బన్ ఫైబర్-వంటి నమూనాను కలిగి ఉంది, ఇది హై-ఎండ్ స్పోర్ట్స్ కారును ప్రతిబింబిస్తుంది.

ప్రదర్శన

HP Omen 15 ఒక 15.6-అంగుళాల ఐపిఎస్ డిస్ప్లేను కలిగి ఉంది, ఇది అద్భుతమైన గ్లోరేట్ పూతతో 144 హజ్ రిఫ్రెష్ రేట్ మరియు 1ms ప్రతిస్పందన సమయం. ఎక్కువ రిఫ్రెష్ రేట్ మరియు తక్కువ ప్రతిస్పందన సమయం ఉన్న అధిక-రిజల్యూషన్ ప్రదర్శన కలిగి, gamers, ముఖ్యంగా FPS గేమ్స్ ఆడటానికి వారికి సహాయం చేస్తుంది.

ల్యాప్టాప్ కూడా కనీసపు నొక్కు రూపకల్పనతో వస్తుంది మరియు HP Omen 15 అనేది భారీ 15.6 అంగుళాల డిస్ప్లేతో అత్యంత కాంపాక్ట్ గేమింగ్ ల్యాప్టాప్ల్లో ఒకటి. సన్నని నొక్కు రూపకల్పన కారణంగా, HP Omen 15 ఒక 14 అంగుళాల ల్యాప్టాప్ వలె కనిపిస్తుంది మరియు అనుకుని ఉంటుంది.

కీప్యాడ్ మరియు ట్రాక్ప్యాడ్

ల్యాప్టాప్ ఒక ప్రత్యేకమైన సంఖ్య కీప్యాడ్తో అత్యంత స్పర్శగల QWERTY కీబోర్డ్ను కలిగి ఉంది, ఇది LED బ్యాక్లిట్ (నాలుగు మండలాలు). మొత్తం కీబోర్డ్ అనుకూలీకరణ కానప్పటికీ, ఇది ఇప్పటికీ HP కమాండ్ సెంటర్ ద్వారా కస్టమైజేషన్ యొక్క ఒక బిట్ అందిస్తుంది.

HP ఓమెన్ సగటు ట్రాక్ప్యాడ్ను కలిగి ఉంది మరియు ట్రాక్ప్యాడ్ను ఉపయోగించి ఈ పరికరంలో గేమింగ్ అసాధ్యం పక్కన ఉంటుంది (ప్రతి ల్యాప్టాప్ లాగా). నా టెస్టింగ్ కాలంలో, నేను లాజిటెక్ MX మాస్టర్ 2S మౌస్ను ఉపయోగించాను, ఇది ఈ పరికరంలో నాకు మంచి గేమర్ చేసింది.

సౌండ్

నేను ముందు సమీక్షించిన కొన్ని ల్యాప్టాప్లతో HP Omen 15 లో అంతర్నిర్మిత స్పీకర్లు సమానంగా ఉన్నాయి. అయితే, అంతర్నిర్మిత స్పీకర్ లు పెద్దవి కావు మరియు బాహ్య స్పీకర్ లేదా హెడ్ఫోన్ను ఉపయోగించి ఈ పరికరంలో మెరుగైన ఎంపికగా ఉండాలని భావిస్తున్నాను, ముఖ్యంగా గేమింగ్లో.

బ్యాటరీ

నేను HP Omen 15 తో ఉన్న ఒక ముఖ్యమైన సమస్య బ్యాటరీ. బ్యాటరీ 0 నుండి 100% వరకు ఛార్జ్ చేయడానికి దాదాపు 5 నుండి 6 గంటలు పడుతుంది, మరియు లాప్టాప్ సాధారణ వినియోగానికి బ్యాకప్ వరకు 3 నుండి 4 గంటలు వరకు అందిస్తుంది.

నేను ల్యాప్టాప్కు ఛార్జర్ను (150W స్మార్ట్ పవర్ ఎడాప్టర్) కనెక్ట్ చేసినప్పుడు, పరికరం నాకు అధిక-సామర్థ్య SmartAC పవర్ అడాప్టర్ను కనెక్ట్ చేయడానికి పాపప్ను చూపించింది. సమస్య గురించి HP ఇంజనీర్లను సంప్రదించినప్పుడు, వారు హెచ్చరికను విస్మరించమని చెప్పారు. బ్యాటరీ జీవితం లేదా ఛార్జింగ్ సమయంలో, HP Omen 15 మార్కెట్లో ఉత్తమమైనది కాదు (కనీసం నా విషయంలో కాదు). వాస్తవానికి, ఇటీవల నేను ఉపయోగించిన గేమింగ్ ల్యాప్టాప్లు దాదాపుగా సగం సమయాన్ని తీసుకుంటే, HP Omen 15 0 నుండి 100% వరకు వసూలు చేస్తాయి.

ప్రదర్శన

ల్యాప్టాప్ కోసం రూపకల్పన మరియు లక్షణాలు అవసరం. అయితే, ఒక గేమింగ్ లాప్టాప్ కోసం మరింత ముఖ్యమైన విషయం పనితీరు. నేను కొన్ని ఆటలను ప్లే చేసాను మరియు పరికరం యొక్క పనితీరును కొలవడానికి కొన్ని బెంచ్ మార్కు సాధనాలను నడిపించాను మరియు ఇక్కడ ఫలితాలు ఉన్నాయి. ల్యాప్టాప్కు అనుసంధానించబడిన ఒక పవర్ అడాప్టర్తో మేము ఈ బెంచ్మార్క్లను అమలు చేశామని గమనించండి.

Geekbench

Geekbench CPU బెంచ్మార్క్, ల్యాప్టాప్ స్కోర్లు 4623 పాయింట్లను సింగిల్ కోర్ మరియు బహుళ-కోర్ పనితీరుపై 13538 పాయింట్, ఇంటెల్ కోర్ i7-8750H CPU తో ఇతర ల్యాప్టాప్ల మాదిరిగా ఉంటుంది. GPU ముందు, పరికరం స్కోర్ 137148 పాయింట్లు.

Cinebench 20

Cinebench 20 (CPU పనితీరు బెంచ్మార్క్) పరికర స్కోర్లు 1645 పాయింట్లు మరియు ల్యాప్టాప్ల జాబితాలో 9 వ స్థానంలో ఉంది, అదే విధమైన లక్షణాలు.

CrystalDiskMark

మేము ల్యాప్టాప్లలో అందించిన SSD మరియు HDD రెండింటికీ CrystalDiskMark ను అమలు చేశాము మరియు ఇక్కడ ఫలితాలు ఉన్నాయి. SSD లో, మేము గరిష్టంగా చదవగలిగే 1145 MB / s మరియు 150.9 MB / s వేగంతో గుర్తించాము, HDD స్కోర్లు 92.88 MB / s చదివిన వేగం మరియు 64.49 MB / s చదివిన వేగం.

గమనించండి, M.2 SSD పై వ్రాసే వేగం చదివిన వేగం కంటే కొంచెం తక్కువగా ఉంటుంది. ల్యాప్టాప్ 128 GB SSD మరియు 1 TB HDD తో లభ్యమవుతుండటంతో, SSD లో ఏదైనా ఆటలను ఇన్స్టాల్ చేయటం సవాలుగా ఉంది, ఎందుకంటే OS నిల్వలో సగ భాగాన్ని ఆక్రమించుకుంటుంది.

యూనివర్సల్ హెవెన్ GPU బెంచ్మార్క్

Unigine హెవెన్ GPU బెంచ్మార్క్, ల్యాప్టాప్ స్కోర్లు 1932 పాయింట్లు సగటున 76.7 సగటు FPS తో. GPU బెంచ్ మార్కు వేదిక డైరెక్ట్ X 11 పై ఆధారపడింది మరియు తీవ్రమైన టెసెలేషన్ ఆన్ చేయబడింది.

PCMark 10

PC మార్క్ 10 లో, పరికర స్కోర్లు 3971 పాయింట్లు. PCMark 10, ల్యాప్టాప్ స్కోర్లు 6171 పాయింట్లు మరియు ఉత్పాదకత కోసం 5460 పాయింట్ల వద్ద ఇతర స్కోర్లను పరిశీలిస్తే.

ఫైర్ స్ట్రైక్ 3DMark

ఆన్ ఫైర్ స్ట్రైక్ (1080p), పరికర స్కోర్లు 8086 పాయింట్లు సగటు FPS తో 38.56. భౌతిక పరీక్షలో, ల్యాప్టాప్ స్కోర్లు 35.17 FPS, చివరికి, ల్యాప్టాప్ స్కోర్లు సగటున 13.99 సగటున 3007 పాయింట్లు స్కోరు చేస్తాయి.

సమయం స్పై 3D మార్క్

టైమ్ స్పై 3D మార్క్, HP Omen 15 స్కోర్స్ 3649 పాయింట్ల గ్రాఫిక్స్ స్కోర్ 3556 మరియు CPU స్కోర్ 4920.

గేమింగ్ సమీక్ష

పక్కన సింథటిక్ బెంచ్మార్క్లను ఉంచడం, నేను ల్యాప్టాప్లో హై లేదా అల్ట్రా సెట్టింగులతో చాలా డిమాండ్ గేమ్స్ కొన్ని ఆడాడు మరియు ఇక్కడ ఫలితాలు ఉన్నాయి.

GTA V

నేను GTA V రోజువారీ ప్లే, మరియు నేను సాధారణంగా అధిక సెట్ తో 45 నుండి 55 సగటు FPS గమనించాము. గ్రాఫిక్స్ నాణ్యతను మాధ్యమానికి తగ్గించడం FPS తో 60 నుండి 70 FPS వరకు పనితీరును మెరుగుపరుస్తుంది.

క్రైసిస్ 3

Crysis 3 న, అధిక-గ్రాఫిక్స్ సెట్టింగులతో 60 నుండి 65 వరకు సగటు FPS ను నేను గమనించాను. డిమాండ్ సన్నివేశాలలో, FPS 55 FPS మార్క్ క్రింద బాగా పడిపోయింది.

డివిజన్ 2

డివిజన్ 2 అనేది హై-గ్రాఫిక్స్ సెట్టింగులతో 45 నుండి 50 fps వరకు అమలు చేయగల HP ఒమెన్లో నేను ఆడిన తాజా శీర్షికల్లో ఒకటి.

Hellblade

హెల్బ్లేడ్ పైన, నేను అధిక గ్రాఫిక్స్ సెట్టింగులతో సగటున 50 FPS సగటును గమనించాను. గ్రాఫిక్స్ని తగ్గించడం FPS ను ఆట యొక్క గ్రాఫిక్స్ నాణ్యతను తగ్గించడం ద్వారా మెరుగుపరుస్తుందని గమనించండి.

తీర్పు

HP Omen 15 అధిక పరిమాణంలో 15.6 అంగుళాల డిస్ప్లే కలిగిన అత్యధిక కాంపాక్ట్ గేమింగ్ ల్యాప్టాప్ల్లో ఒకటి, అధిక 144Hz రిఫ్రెష్ రేటును అందిస్తుంది. అయినప్పటికీ, ఆధునిక ఆటలలో ఏవీ హై-గ్రాఫిక్స్ సెట్టింగులతో 144Hz డిస్ప్లే యొక్క ప్రయోజనాన్ని పొందగలవు.

HP Omen 15 ఖచ్చితంగా ఒక చక్కగా రూపొందించిన గేమింగ్ లాప్టాప్, కానీ పనితీరు ఇలాంటి లక్షణాలు ఇతర ల్యాప్టాప్లతో సమానంగా లేదు. నిజానికి, HP Omen 15 యొక్క ప్రమాణాలు మరియు గేమింగ్ ప్రదర్శన HP Omen 15 దాదాపు సగం ఖర్చు ఇది డెల్ G3, పోలి ఉంటాయి.

మీరు డిజైన్ మరియు సౌందర్యం లో గేమింగ్ లక్షణాలను కలిగి ఒక గేమింగ్ ల్యాప్టాప్ కోసం చూస్తున్న ఉంటే, HP Omen 15 కోసం వెళ్ళండి. అయితే, మీరు అధిక పనితనం గేమింగ్ లాప్టాప్ కోసం చూస్తున్నట్లయితే, HP Omen 15 భారతదేశంలో ఉత్తమ ల్యాప్టాప్ అందుబాటులో లేదు (ముఖ్యంగా 1.5 లక్షల ధరల ధరతో).