డెల్ ఇన్సిరాన్ 14 5480 ల్యాప్టాప్ రివ్యూ: ఈజీ ఆన్ మీ బ్యాక్, మరియు మీ వాలెట్

డెల్ ఇటీవలే కొత్త సన్నని మరియు లేప్ ల్యాప్టాప్ను తాజా 8 వ జనరల్ ప్రాసెసర్, కాంపాక్ట్ ఫారమ్ ఫ్యాక్టర్ మరియు ఇతర విలువ-ఆధారిత లక్షణాలతో ప్రారంభించింది. డెల్ ఇన్సిరాన్ 14 5480 అనేది సిరీస్ నుండి ల్యాప్టాప్లలో ఒకటి, ఇది భారీ విలువ-కోసం-ప్రతిపాదనను ప్రతిపాదించడానికి ఉద్దేశించింది.

ప్రోస్

 • తేలికపాటి బరువు
 • బ్యాటరీ జీవితం
 • M.2 SSD స్లాట్

కాన్స్

 • నెమ్మదిగా 5400 rpm HDD వస్తుంది
 • వేలిముద్ర సెన్సార్ లేదా ఫేస్ అన్లాక్ లేదు

నేను గత కొన్ని వారాల నుండి డెల్ ఇన్సిరాన్ 14 5480 ల్యాప్టాప్ను ఉపయోగిస్తున్నాము, ఇక్కడ డెల్ నుండి తాజా నోట్బుక్ యొక్క విస్తృతమైన సమీక్ష. 50,000 రూపాయల ధర ట్యాగ్తో ఇన్సారన్ 15 5480 ఉత్తమ ల్యాప్టాప్గా ఉందా? కనుగొనండి.

లక్షణాలు

 • 8 వ జనరేషన్ ఇంటెల్ కోర్ i5-8265U ప్రాసెసర్
 • విండోస్ 10 హోం ప్లస్ సింగిల్ లాంగ్వేజ్
 • 8GB, 2x4GB, DDR4, 2400MHz
 • షేర్డ్ గ్రాఫిక్స్ మెమొరీతో ఇంటెల్ UHD గ్రాఫిక్స్ 620
 • 1TB 5400 rpm 2.5 “SATA హార్డుడ్రైవు
 • 14.0-అంగుళాల FHD (1920 x 1080) యాంటీ-గ్లేర్ LED
 • 42WHr, 3-సెల్ బ్యాటరీ (ఇంటిగ్రేటెడ్)
 • 802.11ac 1×1 వైఫై మరియు బ్లూటూత్

డిజైన్ మరియు సౌందర్యం

డెల్ ఇన్సిరాన్ 14 5480 బుర్గుండి బ్లేజ్ మరియు ప్లాటినం సిల్వర్ రంగులలో లభిస్తుంది, మరియు ఈ ధర పరిధిలో ఇతర ల్యాప్టాప్లతో పోల్చితే, నేను బుర్గుండి బ్లేజ్ వేరియంట్ను పరీక్షిస్తున్నాను. ఇది బుర్గుండి రంగుతో వచ్చిన ల్యాప్టాప్తో ఇది నా మొదటి అనుభవం, మరియు అది డిజైన్ కోణం నుండి ప్రీమియం మరియు ప్రొఫెషనల్ చూడండి.

ల్యాప్టాప్ 1.48 KG వద్ద ఒక సన్నని మరియు తేలికపాటి రూపం కారకం మరియు బరువులు కలిగి ఉంది, ఇది 14 అంగుళాల డిస్ప్లేతో తేలికైన ల్యాప్టాప్ల్లో ఒకటిగా ఉంది. ఇది ఒక ప్రామాణిక హ్యాండ్బ్యాగ్లో లేదా ఒక వీపున తగిలించుకొనే సామాను సంచి లో ముఖ్యంగా డెల్ ఇన్సిరాన్ 14 5480 నోట్బుక్ను తీసుకువెళ్లడం చాలా సులభం.

ల్యాప్టాప్ యొక్క బాహ్య కేసింగ్ అల్యూమినియంను ఉపయోగించి తయారు చేస్తారు మరియు నోట్బుక్ యొక్క మిగిలిన భాగాన్ని అధిక నాణ్యత గల పాలికార్బోనేట్ను ఉపయోగిస్తుంది, ఇది నోట్బుక్ని ఇంకా ధృడమైన ఇంకా తేలికైన యంత్రంగా చేస్తుంది.

ప్రదర్శన

డెల్ ఇన్సిరాన్ 14 5480 యొక్క డిస్ప్లే డిజైన్ డెల్ XPS ల్యాప్టాప్ ద్వారా ప్రేరణ పొందింది, ఇది ల్యాప్టాప్లో అధిక స్క్రీన్ నుండి శరీర నిష్పత్తి కలిగిన ఒక నొక్కు-తక్కువ ప్రదర్శనను అందించే మొట్టమొదటి నోట్బుక్ల్లో ఒకటి.

ల్యాప్టాప్ ఒక 14.0-అంగుళాల FHD (1920 x 1080) యాంటీ-గ్లేర్ LED బ్యాక్లైట్ నాన్-టచ్ ఇరుకైన బోర్డర్ IPS డిస్ప్లేతో వస్తుంది, ఇది 1080p A1 గ్రేడ్ LED ప్యానెల్. ప్రదర్శన స్ఫుటమైన రంగులు పునరుత్పత్తి, మరియు ఖచ్చితంగా నేను ఇటీవల గతంలో పరీక్షించిన ప్రకాశవంతమైన తెరలు ఒకటి.

ఇరుకైన నొక్కు-డిజైన్ (డెల్ XPS గా ఇరుకైన కాదు) కు ధన్యవాదాలు, డెల్ ఇన్సిరాన్ 14 5480 14-అంగుళాల స్క్రీన్తో 13-అంగుళాల నోట్బుక్ రూపాన్ని కలిగి ఉంది.

ల్యాప్టాప్ ఒక యాజమాన్య డెల్ CinemaColor సాఫ్ట్వేర్తో వస్తుంది, ఇది రంగు ఉష్ణోగ్రత మరియు ప్రదర్శన యొక్క సంతృప్తిని మార్చడానికి ఉపయోగించబడుతుంది, ఇది ఒక చలన చిత్రం, క్రీడ లేదా యానిమేషన్ను వీక్షించడం. స్క్రీన్ నుండి నీలం రంగు కాంతిని ప్రసరింపచేయడానికి ఒక ఎంపిక ఉంది.

ఇది నెట్ఫ్లిక్స్ మరియు అమెజాన్ ప్రైమ్ వీడియోలు వంటి స్ట్రీమింగ్ ప్లాట్ఫారమ్లలో చాలా సినిమాలు, వీడియోలను చూసే వారికి గొప్ప మెషీన్ ఉంటుంది. నేను ఇన్సిరాన్ 14 లో వీడియోలను మరియు చలన చిత్రాలను చూడటం పూర్తిగా ఆనందించాను.

సౌండ్ మరియు కెమెరా

డెల్ ఇన్సిరాన్ 14 5480 ప్రామాణిక వీడియో కాన్ఫరెన్సుల కోసం సరిపోయే టాప్ నొక్కులో ఒక HD కెమెరాను కలిగి ఉంటుంది. కెమెరా విండోస్ హలో ఫేస్ అన్లాక్కు మద్దతివ్వదు, అది నిరాశకు బిట్ అవుతుంది. సమీక్షించే సమయంలో నేను కొన్ని స్కైప్ వీడియో కాల్స్ చేసాను, మరియు ఇతర వైపున వ్యక్తి నా ముఖాన్ని సరిగా చూడగలిగారు.

MaxxAudioPro ద్వారా ఆధారితమైన రెండు బాహ్య-తొలగింపు స్పీకర్లు ఉన్నాయి, ఇది నాకు ధ్వని చుట్టూ ఒక బిట్ చుట్టూ టింకర్గా సహాయపడింది. ల్యాప్టాప్ నుంచి బయటకు వచ్చే ధ్వని సగటు, మరియు ఇది నా ఇష్టం కంటే తక్కువగా ఉంటుంది. అయితే, ఈ సమస్యను హెడ్ఫోన్ లేదా బ్లూటూత్ స్పీకర్తో పరిష్కరించవచ్చు.

నేను బ్లూటూత్ స్పీకర్లు, వైర్డు మరియు వైర్లెస్ ఇయర్ఫోన్స్ జంటను కనెక్ట్ చేసాను మరియు MaxxAudioPro ఉత్తమ సౌండ్ అవుట్పుట్ను అందించడానికి ఆడియో పరిధీయ రకాన్ని ఎన్నుకునేందుకు నన్ను అడుగుతుంది.

కీప్యాడ్ మరియు ట్రాక్ప్యాడ్

డెల్ ఇన్సిరాన్ 14 5480 ఒక పూర్తి-పరిమాణ కీబోర్డ్ సంఖ్య సంఖ్య ప్యాడ్ను కలిగి ఉంది. ల్యాప్టాప్ ఖచ్చితంగా ఈ బడ్జెట్లో స్పర్శ కీబోర్డుల్లో ఒకటి. ఏమైనప్పటికీ, ఇది బ్యాక్లైటింగ్కు మద్దతు ఇవ్వదు (కనీసం నేను పరీక్ష చేస్తున్న నమూనాలో), ఇది ఒక ఒప్పంద విచ్ఛేదకం కావచ్చు, అది తక్కువ-కాంతిలో చాలా రకాలుగా ఉంటుంది. గమనించండి, డెల్ ఇన్సిరాన్ 5480 పూర్తిగా అనుకూలీకరణ, మరియు dell.co.in లో చేయవచ్చు

ఆశ్చర్యకరంగా, నోట్బుక్పై ట్రాక్ప్యాడ్ను ఖచ్చితమైన ట్రాకింగ్ అందిస్తుంది (Windows ప్రామాణిక ప్రకారం). అయితే, ఒక చిన్న ట్రాక్ప్యాడ్పై ఎడమ మరియు కుడి బటన్లను ట్రాక్ చేయడం మరియు నొక్కడం వంటివి బాహ్య మౌస్ను ఉపయోగించి పూర్తి ఉత్పాదకతను మాత్రమే పొందగలవు. ట్రాక్ ప్యాడ్ పని పూర్తి చేస్తుంది, మరియు ఇది చాలా సున్నితమైన ఉంది.

ప్రదర్శన

నేను డెల్లె Inspiron 14 5480 యొక్క పనితీరును విభిన్న భాగాలకు విభజించి, బెంచ్ మార్కు ఫలితాలను మరియు నిజ-ప్రపంచ దృష్టాంతిని కలిగి ఉంటుంది.

డెల్ ఇన్సిరాన్ 14 5480 అనేది 8 వ జనరేషన్ ఇంటెల్ కోర్ i5-8265U ప్రాసెసర్ చేత శక్తినివ్వగలదు, ఇది ఒక క్లాస్ క్లాక్ వేగం 1.80 GHz మరియు 3.89 GHz వేగవంతమైన గడియారం వేగంతో 8 వ జెన్ విస్కీ లేక్ ప్రాసెసర్. కోర్-ఐ 5 8265U తో పాటు 8GB DDR4 RAM తో 2400 MHz ఫ్రీక్వెన్సీ మరియు 1 TB యొక్క 5400 RPM HDD.

DiskMark

DiskMark న, ల్యాప్టాప్ 92.41 MB / s గరిష్ట రీడ్ వేగం మరియు 68.23 MB / s రాసే వేగాన్ని అందిస్తుంది. ల్యాప్టాప్ చల్లని బూట్ కోసం 10 నుండి 15 సెకన్ల సమయం పడుతుంది మరియు చల్లని బూట్ తర్వాత అనువర్తనం లోడ్ చేయడానికి మరికొన్ని సెకన్లు పడుతుంది.

10 నుండి 15 సెకనుల చల్లని బూట్ సమయం పెద్ద సమస్యగా కనిపించకపోవచ్చు, కానీ ఈ సమయము భవిష్యత్తులో పెరుగుతుంది, మేము మరింత అనువర్తనాలను ఇన్స్టాల్ చేసుకొని ప్రాధమిక హార్డ్ డిస్క్లో మరింత సమాచారాన్ని నిల్వచేస్తాము.

ల్యాప్టాప్ ఒక SSD తో రాదు. అయితే, ఒక SSD స్లాట్ను ఇన్స్టాల్ చేయడానికి ఉపయోగించే ఖాళీ M.2 SSD స్లాట్ ఉంది, ఇది బూట్ వేగం మరియు అనువర్తనం లాంచ్ వేగాలను భారీ మార్జిన్తో మెరుగుపరుస్తుంది.

GeekBench CPU

గీక్బెన్చ్ 4 న, డెల్ ఇన్సిరాన్ 14 5480 స్కోర్లు 4150 సింగిల్ కోర్ మరియు 12966 పాయింట్ల బహుళ-కోర్ పనితీరుపై. ఈ స్కోర్లు నోట్బుక్ నుండి మంచి CPU పనితీరును ప్రతిబింబిస్తాయి, ఇది రోజువారీ పనులు ప్రతిబింబిస్తుంది.

GeekBench GPU

పరికరానికి ప్రత్యేకమైన GPU లేనందున నేను డెల్ ఇన్సిరాన్ 14 5480 ల్యాప్టాప్లో ఏ భారీ GPU బెంచ్మార్క్లను లేదా ఆటలను అమలు చేయలేదు. బదులుగా, ఇది ఇంటిగ్రేటెడ్ ఇంటెల్ UHD 620 GPU తో లభిస్తుంది, ఇది సాధారణ GPU విధులతో ఒక వెబ్ పేజీని లాగానే సహాయపడాలి.

ఇంటెల్ UHD 620 GPU తో ఉన్న ఇతర ల్యాప్టాప్లతో GeekBench పై ల్యాప్టాప్ స్కోర్లు 33741 పాయింట్లు ఉన్నాయి. కంప్యూటర్ గేమింగ్ కోసం లేదా GPU ఇంటెన్సివ్ పనులు కోసం ఉద్దేశించబడింది కాదు గా, డెల్ ఇన్సిరాన్ 14 5480 లో గేమింగ్ గురించి ఆలోచించడం లేదు.

వాస్తవ ప్రపంచ వినియోగం

డెల్ ఇన్సిరాన్ 14 5480 యొక్క గరిష్టాలు మరియు అల్పాలు తెలుసుకోవడం తరువాత, నా బ్లాగు రోజువారీ డ్రైవర్గా బ్లాగులు వ్రాయడానికి, YouTube వీడియోలను చూడటానికి, మరియు అమెజాన్ ప్రైమ్ వీడియోలలో నా అభిమాన సిట్కామ్లను అమితంగా ఉపయోగించటానికి ఉపయోగించాను.

లాప్టాప్ నేను దాని ద్వారా పనులు చాలా నిర్వహించడానికి చేయగలిగింది వంటి డెల్ Inspiron 14 5480, ఏ విధంగా నాకు నిరాశ లేదు. 8 GB RAM (ఇది 32 GB వరకు అప్గ్రేడ్ చేయగలదు) బహుళ Chrome ట్యాబ్లను తెరవడం మరియు స్లాక్, థండర్బర్డ్, మరియు Spotify వంటి కొన్ని కాంతి సాఫ్ట్వేర్ వంటి వాటిని ఖచ్చితంగా అందిస్తాయి.

ఒక సబ్ ఎడిటర్గా, ఈ లాప్టాప్ గత రెండు వారాల నుండి బాగా నాకు సేవలు అందించింది మరియు వార్తల, ఫీచర్లు, సమీక్షా వ్యాసాలను రూపొందించడం కోసం మొత్తం పరికరానికి (సులభంగా తీసుకువెళ్లడం) నేను గొప్ప అనుభవాన్ని కలిగి ఉన్నాను.

I / O

ఇన్సిరాన్ 14 5480 ఒక ప్రత్యేక SD కార్డు స్లాట్, పూర్తి పరిమాణ HDMI పోర్ట్, ఛార్జింగ్ మరియు డేటా సమకాలీకరణ కోసం ఒక USB పోర్ట్ సి పోర్ట్, ఒక LAN పోర్ట్, 3.5 mm హెడ్ఫోన్ జాక్, మరియు ట్రిపుల్ USB- A పోర్ట్, వీటిలో రెండు, USB 3.0 పోర్ట్సు.

I / O యొక్క విస్తృత శ్రేణిని అనేక ఉపకరణాలకు వేగంగా యాక్సెస్ చేస్తుంది, మరియు ఇన్సిరాన్ 14 5480 ఉద్యోగం చేస్తుంది.

బ్యాటరీ

65W పవర్ ఎడాప్టర్తో 42WHr బ్యాటరీతో ల్యాప్టాప్ నౌకలు, బ్యాటరీని 0 డి 100% నుండి రెండు గంటల కంటే తక్కువగా ఛార్జ్ చేయవచ్చు. చార్జింగ్ చేస్తున్నప్పుడు నేను ఏ విధమైన వేడిని గమనించలేకపోయాను, మరియు లాప్టాప్ ఉపయోగం కొనసాగించటానికి ఒక బిట్ వెచ్చగా ఉంటుంది.

నా సరసమైన వాడుక వ్యవధిలో, బ్యాటరీ తాజా 4 నుండి 5 గంటలు (సగటు) వెబ్ బ్రౌజింగ్ కొనసాగుతుంది, సంగీతం వింటూ మరియు ప్రసారం వెబ్ ప్రదర్శనలు. ల్యాప్టాప్ ఒకే చార్జ్ మీద పూర్తి పని రోజు (8 గంటలు) సులభంగా ఉంటుంది.

ఒక పరిష్కారం అవసరమైన థింగ్స్

మొత్తంమీద, డెల్ ఇన్సిరాన్ 14 5480 కేవలం కొన్ని ఫిక్సింగ్ అవసరం ఇది ఒక గొప్ప కాంతి బరువు నోట్బుక్, ఉంది. ల్యాప్టాప్లో మెరుగైన విషయాలు ఇక్కడ ఉన్నాయి.

 • LED బ్యాక్లిట్ కీప్యాడ్
 • OS కోసం SSD నిల్వ
 • అంకితమైన GPU (కనీసం 2 GB)

తీర్పు

డెల్ ఇన్సిరాన్ 14 5840 అనేది మైక్రోసాఫ్ట్ ఎక్సెల్లో గుద్దుతున్న సంఖ్యలు కోసం చూస్తున్న వారికి ల్యాప్టాప్. ఇన్స్పిరాన్ 14 5480 విద్యార్థులకు కూడా అద్భుతమైన పరికరంగా చెప్పవచ్చు, ఎందుకంటే తేలికపాటి రూపకల్పనకు ఇది కృతనిశ్చయంతో ఉంది.

అధిక GPU గణన పనులతో లాప్టాప్ కోసం చూస్తున్న వారికి నిపుణుల కోసం ఇన్సిరాన్ 14 5480 నుండి దూరంగా ఉండాలి. ఇది ఉత్తమ బ్యాటరీ జీవితాన్ని అందిస్తూ, లాప్టాప్ ల్యాప్టాప్, 64-బిట్ విండోస్ 10 ఆపరేటింగ్ సిస్టం .

నిర్ధారించడానికి, డెల్ ఇన్సిరాన్ 14 5480 మీ వెనుక సులభం, మరియు మీ వాలెట్, మరియు ఖచ్చితంగా కాంపాక్ట్ మరియు కాంతి రూపకల్పన దేశంలో అందుబాటులో డబ్బు నోట్బుక్ ఉత్తమ విలువ ఒకటి.